- ดำเนินการฉีดพ่นสารเคมีเพื่อกำจัดเพื่อกำจัดยุงลายอันเป็นพาหะนำโรค ครอบคลุมทุกหมู่บ้านในพื้นที่ตำบลท้ายหาด รวมทั้งวัด และโรงเรียนในพื้นที่ตำบลท้ายหาด
- กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน สมาชิกอบต. และอสม. ร่วมแจกทรายอะเบท และใส่ทรายอะเบทตามรางน้ำ บริเวณที่มีน้ำขัง และท่อน้ำในครัวเรือนของประชาชนทุกหมู่บ้านในพื้นที่ตำบลท้ายหาด
- รณรงค์ประชาสัมพันธ์ในการกำจัดแหล่งเพาะพันธุ์ลูกน้ำยุงลายให้กับประชาชน
|